• head_banner_01

Yadda za a shigar da bayan gida?

Yadda za a shigar da bayan gida?

Zai fi kyau tuntuɓar ƙwararru idan ba ku saba da shigar da kayan aikin bandaki da/ko aikin famfo ba.
Don waɗannan umarnin shigarwa don sabon bayan gida, ana ɗauka cewa an cire duk wani tsofaffin kayan aiki kuma an kammala duk wani gyare-gyare na samar da ruwa da/ko flange na bayan gida.

Wadannan su ne kayan aiki da kayan da za a girka bayan gida don tunani.

TOOL AND MATERIALS
STEP1

MATAKI 1:

Mataki na farko shine ɗaukar sabon kakin zuma a danna shi cikin flange na bayan gida a ƙasa tare da gefen lebur ƙasa datafe baki sama.Tabbatarisasshen matsi don riƙe zoben a wurin yayin shigarwa amma a kula kar a danna shi baya da siffa.

STEP2

MATAKI 2:

Shigar da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ta cikin flange na bayan gida.Makullin anga ya kamata su kasance suna nuni zuwa sama ta yadda idan aka sanya bayan gida bolts za su bi ta cikin ramukan hawa da ke ƙasan bayan gida.

STEP3

MATAKI 3:

Bayan haɗa zoben kakin zuma da kusoshi,dagawatoilet dahada da shiramukan hawatoanga kusoshi a kasa don dacewa da jeri.

STEP4

MATAKI 4:

Sakabayan gida a ƙasa kuma danna wurin don samar da hatimi mai ƙarfi tare da zoben kakin zuma.Yana da matukar muhimmanci kada kutashi tayi bayan taje toilet.saboda shizai iya karya hatimin da ya hana ruwa ya haifar da yabo.

STEP5

MATAKI NA 5:

Zare masu wanki da goro a kan kullin anga.
Tukwici na shigarwa: Kafin ƙara wanki da goro, tabbatar da cewa ɗakin bayan gida ya daidaita.Idan bandaki ba daidai bane sanya shim a ƙarƙashin gindin bayan gida kuma daidaita yadda ya cancanta.

STEP6

MATAKI 6:

Lokacin da bayan gida ya daidaita daidai, gama ƙara matse wanki da goro a kan kusoshi na anga tare da madaidaicin maɓalli.Yi haka a hankali, musanya daga wannan kusoshi zuwa wancan har sai duka biyu sun matse.Tabbatar kada ku dame saboda wannan na iya haifar da tsagewa da lalata gindin bayan gida.

STEP7

MATAKI 7:

Sanya iyakoki a kan kusoshi na anka a gindin bayan gida.
Tukwici na Shigarwa: Idan ƙullun anga sun yi nisa a saman saman masu wanki da goro, yi amfani da hacksaw don datsa zuwa daidai tsayi.

STEP8

MATAKI 8:

Idan kuna shigar da bayan gida guda biyu, zame bolts ɗin tanki ta cikin ramukan hawa a saman gindin bayan gida.Idan bandaki yana da yanki ɗaya kawai, matsa zuwa mataki na 9.

STEP9

MATAKI 9:

Zare wanki da goro a kan kusoshi na tanki.Tabbatar da cewa tankin yana da matakin kuma ƙara ƙara wanki da goro har sai tankin ya kwanta da ƙarfi akan kwanon.

STEP10

MATAKI 10:

Haɗa bututun samar da ruwa a ƙasan tanki.Kunna ruwan kuma a watsar da bayan gida sau da yawa don bincika duk wani ɗigogi a kusa da baya ko ƙasa na tanki.

STEP11

MATAKI 11:

Sanya murfin kujera akan kwanon bayan gida sannan a daidaita shi zuwa wurin da ya dace, sannan a ɗaure shi da kusoshi da aka kawo.

STEP12

MATAKI 12:

Mataki na ƙarshe shine gama shigarwar ku ta hanyar rufe latex caulk ko tile grout a kusa da ƙasan bayan gida.Wannan zai ƙare shigarwa tsakanin bene da kwanon bayan gida da kuma karkatar da ruwa daga gindin bayan gida.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2021